Mwanzo > Habari Mpya za ubalozi wa China
Sikukuu ya Maadhimisho ya Miaka 40 ya Mageuzi ya Ufunguaji Mlango China
2018/12/31

Makwaia Kuhenga

Wiki hii, China imeadhimisha Miaka 40 ya Mageuzi ya Ufunguaji Mlango kiuchumi ambayo yameifanya China kuwa nchi ya pili kiuchumi duniani.

Uamuzi huo wa chama chake tawala, Chama cha Kikomunisti cha china kwa ajili ya mageuzi ya kiuchumi na kufungua zaidi mlango yake kwa nje miaka arobaini iliyopita, kwa kitu kinachojulikana wazi leo kuwa ni msimamo wa kila upande kunufaika duniani, katika hatua yake kuwafanikisha milioni 700 ya watu wake wenyewe kutokana na umaskini.

Kulingana na tafiti za Umoja wa Mataifa, uchumi wa China umeongezeka kwa kiwango cha wastani cha asilimia 9.5. Leo China inaonekana kuwa imekataa matatizo ambayo yamewaathiri watu wake, ambao walikua maskini.

Kwa maneno ya kiongozi wa Kichina, Rais Xi Jinping, akihutubia katika mkutano mkuu wa ngazi ya juu ya chama chake kuadhimisha Miaka 40 ya Mageuzi ya Ufunguaji Mlango inaendelea kutekeleza itikadi yake ya 'Ujamaa wenye sifa za Kichina'.

Viashiria vingine vya maendeleo ya China ni pamoja na, kwa mujibu wa kiongozi wa China:

Kuzingatia maendeleo ya watu

Kufuata kwa uaminifu itikadi za Marxism

Kuzingatia Ujamaa wenye sifa za Kichina

Kuchukua maendeleo ya watu wa China kama kipaumbele cha kwanza kuyapeleka duniani kote.

Lakini kama China ilivyojiangalia tena juu ya hali yake ya sasa na njia yake ya maendeleo, na kuwa nchi ya pili yenye uchumi unaongooza duniani, ambayo inaendelea kushinda malalamiko ya watu wengi katika ulimwengu unaoendelea, kulikuwa na mashambulizi yakushangaza kutoka kwa Marekani.

Kama watu wengi wanavyojua, ulimwengu unaoendelea kwa kiasi kikubwa, umechukua China kama rafiki katika maendeleo; inashukuriwa kwa misaada yake isiyo na masharti na yenye manufaa kwa pande zote katika ushirikiano wa maendeleo.

Kama tutakavyoona katika mtazamo huu, China ina rekodi nzuri sana kuhusiana na ushirikiano wa maendeleo na Tanzania na nchi nyingine za Afrika.

Hakukuwa na malalamiko kutoka kwa nchi yoyote ya Afrika au wengine katika nchi zinazoendelea katika makosa mabaya ya China yaliyoenezwa pamoja na kushikilia Afrika "mateka kwa matakwa ya Beijing".

Ikiwa kama Nanukuu ripoti ya habari niliyo nayo karibu: "Utawala wa Trump umetangaza mkakati mkali wa mkakati wa Afrika wa kukabiliana na kile kinachojulikana kama" kunyang’anya” mazoea ya China na Urusi ambayo kwa makusudi na kwa nguvu zote yanalenga uwekezaji wao katika kanda ili kupata faida ya ushindani ". Inatoa ripoti:

“Mshauri wa Usalama wa Taifa”, John Bolton aliweka mkakati mpya kwa lengo maalum nchini China akidai kwa rushwa, makubaliano ya opaque na matumizi ya kimkakati ya madeni ili kushikilia majimbo ya Afrika kufungwa na matakwa ya Beijing".

Kwa mujibu wa ripoti hii, wakosoaji wa Utawala wa Trump hawana shaka kwa kuwa imechukua miaka miwili katika urais wa Trump kutangaza mkakati wake kwa Afrika, wakati Rais wake anajulikana sana kwa maneno yake ya kashfa juu ya bara la Afrika ambalo ni nyumbani kwa watu bilioni 1.2.

Sasa Mshauri wa Usalama wa Taifa wa Marekani John Bolton ananukuliwa katika ripoti hii akisema:

"Umoja wa Mataifa hautatoa tena usaidizi usio na ubaguzi katika bara zima. Nchi ambazo zinajitokeza mara kwa mara zinaipinga Marekani katika vikao vya kimataifa, au kuchukua hatua dhidi ya maslahi ya Marekani, haipaswi kupokea msaada wa kigeni kutoka kwa Marekani. "

Kwa kupitia ripoti hii ya habari, ujumbe uko wazi. Afrika na nchi nyingine katika ulimwengu unaoendelea wanapaswa kuwa na ufahamu: Hakuna misaada ya Marekani kama utaonekana wakipeana mikono na kiongozi wa China! Hahahahaha!

Naam, kwetu Tanzania, tumekuzwa na sera kila wakati tangu uhuru unaojulikana kama: Usio fungamana upande wowote na kujitegemea.

Tangu siku za Rais Mwanzilishi wa nchi hii, Mwalimu Julius Kambarage Nyerere, tulikuwa wenye kanuni na tusio fungamana upande wowote katika siku hizo za ulimwengu wa kimataifa wa polar. Sera hii inaendelea leo: hakuna mtu anayechagua marafiki au maadui kwa ajili yetu.

Kuonyesha uhuru wetu wa kuchagua marafiki, miaka michache baada ya uhuru wetu, Jamhuri ya Watu wa China wakawa rafiki wa karibu na mshiriki wa nchi yetu, ambayo ilianza wakati wa utawala wa Baba wa taifa la china, Mwenyekiti Mao.

Uhusiano huo umedumu na kuendelea hadi leo. Kwa kweli, kiongozi wa sasa wa China Xi Jinping alikuwa hapa muda mfupi tu baada ya kuchukua ofisi.

China alikuwepo wakati wa mapambano dhidi ya ubaguzi wa rangi na utawala mdogo katika Kusini mwa Afrika kujenga Reli ya Tanzania-Zambia (TAZARA).

Inaweza kuchukua ukurasa mzima wa gazeti hili kuorodhesha miradi iliyofadhiliwa na China nchini tangu uhuru.

China imeimarisha uchumi wa Tanzania kupitia uwekezaji mkubwa katika maendeleo ya miundombinu na elimu. Maktaba ya kisasa imejengwa hapa hivi karibuni na chuo kikuu kipo mbioni.

Mpaka mwaka 2017, tumekuwa na makampuni ya Kichina 600 ambayo yametengezeza ajira zaidi ya 83,000 kwa Watanzania. China pia imetengeneza dola bilioni 5.7 kwa nchi yetu kwa miradi zaidi ya 670.

Sera ya Kichina ya kutoingilia kati masuala ya nchi nyingine imekuwa kichocheo cha maendeleo barani Afrika, tofauti na misaada kutoka nchi za magharibi, ambayo mingi ni mibaya na yenye masharti.

Sisi sote tumeshuhudia kwamba msaidizi wa Kichina amesimama juu ya ukweli, ushirika na matokeo yanayoonekana.

Kama msemo usemavyo - akufaaye kwa dhiki ndiye rafiki. Wachina wamethibitisha msemo huu kwasababu hawaimbi na kucheza tu baada ya kutupatia msaada!

Suggset To Friend:   
Print