Mwanzo > Habari Mpya za ubalozi wa China
CHINA NI RAFIKI WA KWELI WA TANZANIA
2019/08/26

Mchana wa tarehe 23 Mwezi Agosti 2019 katika Ofisi ya Waziri mkuu Dar es salaam palifanyika sherehe maalumu. Ubalozi wa China nchini Tanzania pamoja na makampuni ya Kichina yaliyopo Tanzania, Taasisi mbali mbali za kibiashara za wachina waliopo Tanzania walikabidhi mchango wa shillingi milioni nane kwa Serikali ya Tanzania kwa ajili ya wahanga wa ajali ya lori la mafuta Morogoro.

Katibu mkuu katika ofisi ya waziri mkuu anayehusika na sera na uwekezaji Bi Mwaluko, na Wawakilishi wa Idara ya maafa kutoka serikali ya Tanzania, Katibu mkuu wa Balozi wa China nchini Tanzania Bw Xu Chen, Mwakilishi wa makampuni ya Wachina yaliyopo Tanzania Bw Yu Fei na Mwenyekiti wa taasisi za kiabishara za Wachina zilizopo Tanzania Bw Zhu Jinfeng walihudhuria sherehe hiyo.

Katibu Mkuu wa Balozi wa China Nchini Tanzania alimesema ajali hii ya Morogoro imesababisha vifo , majeruhi na hasara kubwa ya mali. Baada ya ajali Rais wa China Mhe Xi Jingping alimpigia Mhe Rais Magufuli simu kumpa pole kwa familia za wafiwa na majeruhi wa ajali ya Morogoro kutoka serikali na watu wa China.

Makampuni ya Kichina na taasisi mbalimbali za kibiashara zilizopo Tanzania pia ziliguswa na tukio hili na walijitahidi kwa chochote walichonacho walichangishana na kutoa msaada wa fedha kwa ajili ya kusaidia majeruhi ambao wanaendelea na matibabu Hospitalini na kuwaombea wapate nafuu haraka ikiwezekana.

Katibu mkuu wa Balozi Bw Xu Chen amesisitiza, China na Tanzania ni marafiki wa enzi. Haijalishi matatizo gani wanakumbana nayo watu wa China na Tanzania huwa bega kwa bega wakisaidiana.

Kwa upande wa Serikali ya Tanzania Katibu mkuu Bi Mwaluko ameipongeza serikali ya China na watu wake kwa mchango wao wa hali na mali na kusema kuwa China imekua mstari wa mbele kuisaidia Tanzania pale inapoihiitaji. Amesema China ni rafiki wa kweli wa Tanzania na wa kutegemewa. Uhusinao wa Kirafiki wa China na Tanzania umekua mioyoni daima mwa watanzania. Tanzania itatumia mchango huu kikamilifu katika kutibu majeruhi walioko Hospital.

Bi Mwaluko amesema ili kuepuka ajali kama hii zitokee tena kupitia washikadau wote , Serikali ya Tanzania imeamua kujenga utaratibu ulioratibiwa kwa ajili ya kushughulikia majanga kwa wakati, kutoa elimu kwa jamii na uelewa wa usalama kwa watu wote na kutengeneza mazingira mazuri na salama kwa ajili ya maisha ya watanzania.

Agosti 1O mwaka huu kulitokea ajali kubwa eneo la Morogoro. Lori la mafuta lilipinduka na kulipuka moto na kupelekea Zaidi ya watu 100 kufa na idadi kubwa ya majeruhi bado wanatibiwa Hospitalini.

Suggset To Friend:   
Print